• TuranciFaransaJamusitalianMutanen Espanya
  • NEMAN VISA INDIAN

Shekaru 5 Visa Balaguron Balaguro na Indiya don Jama'ar Amurka

An sabunta Feb 13, 2024 | Visa Indiya ta kan layi

Visa ta Indiya ta Indiya ta shekara 5 daga

Cancantar Visa Yawon Bude Ido

  • 'Yan ƙasar Amurka na iya nemi Visa Online Tourist Visa Online
  • 'Yan ƙasar Amurka sun cancanci Visa na e-Tourist na shekara 5
  • 'Yan ƙasar Amurka suna jin daɗin shigar da sauri ta amfani da shirin e-Visa na Indiya

Tare da ɗimbin bambance-bambancen al'adu, Indiya tana saurin zama sanannen wurin balaguro ga mutane a duk faɗin duniya. Tare da la'akari da kyakkyawar martanin da take samu ta hanyar yawon shakatawa, gwamnatin Indiya ta ba da sanarwar baƙo na shekaru 5 ga ƙasashe daban-daban, gami da Amurka.

Ana ba da bizar yawon buɗe ido na shekaru 5 ga 'yan ƙasashen waje waɗanda ke son ziyartar Indiya don ci gaba da tafiye-tafiye. Matsakaicin adadin kwanakin da 'yan ƙasar Amurka za su iya zama a Indiya shine kwanaki 180 a kowace ziyara. Koyaya, mai neman mai ɗauke da biza na shekaru BIYAR ana ba da izinin shigarwa da yawa zuwa Indiya. Matsakaicin adadin kwanakin da 'yan ƙasar Amurka za su iya zama a cikin shekara ta kalanda shine kwanaki 180.

Gwamnatin Indiya ta kara saukaka neman takardar izinin yawon bude ido na tsawon shekaru 5 ta hanyar samar da kayan aikin e-visa na tsawon shekaru biyar. Amfani da wannan, 'yan ƙasar Amurka waɗanda ke son ziyartar Indiya za su iya neman biza ba tare da ziyartar ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ba. Don haka yanzu US 'yan ƙasa iya nemi visa yawon shakatawa na Indiya Online daga jin daɗin gidajensu. Hukumar shige da fice ta Indiya ta sauya manufofinta na biza a watan Satumbar 2019. Domin cimma burin Firayim Minista Narender Modi na ninka yawan masu yawon bude ido da ke zuwa Indiya daga Amurka, ministan yawon bude ido Prlahad Singh Patel ya sanar da sauye-sauye da dama ga tsarin biza ta intanet na Indiya. Daga Satumba 2019, e-visa na Indiya na dogon lokaci yanzu yana samuwa ga masu yawon bude ido da ke riƙe fasfo na Amurka waɗanda ke son ziyartar Indiya sau da yawa a cikin shekaru biyar.

Lokacin Gudanarwa don E Visa Tourist na shekaru biyar

Akwai zaɓuɓɓukan sarrafawa guda uku da ake da su don visa ta e- yawon buɗe ido na dogon lokaci. Zaɓi zaɓin a hankali yayin cika naka Aikace-aikacen visa na yawon shakatawa na Indiya form online.

  1. Lokacin sarrafawa na al'ada: Lokacin aiki na biza a ƙarƙashin wannan zaɓi shine kwanaki 3 zuwa 5 na aiki daga ranar aikace-aikacen.
  2. Lokacin Gudanar da Gaggawa: Gudanar da Visas a ƙarƙashin wannan zaɓi shine 1 zuwa kwanakin kasuwanci 3 tare da ƙarin kuɗi.

Wasu Muhimman Abubuwan Da Ya Kamata A Lura

  • Matsakaicin kwanaki 90 na ci gaba da kasancewa ana ba da izinin kowace ziyara ga citizensan ƙasashen waje waɗanda ke riƙe da bizar yawon buɗe ido na shekaru 5 ban da 'yan ƙasar Burtaniya, Amurka, Kanada, da Japan.
  • Ga 'yan ƙasa na Amurka, UK, Kanada, da Japan, matsakaicin adadin kwanakin da za su iya zama a Indiya ba zai wuce kwanaki 180 ba.
  • Ingancin takardar bizar yana da lissafi daga ranar da aka bayar kuma ba daga ranar da mai nema ya shiga Indiya ba.

Visa Balaguron Balaguron Indiya na Shekaru 5 Don Jama'ar Amurka Yana Ba da izinin Shigarwa da yawa

Idan kuna son samun takardar iznin yawon buɗe ido ta Indiya mai aiki na tsawon shekaru biyar, E-Tourist-Visa na Indiya na shekaru biyar tare da shigarwar da yawa shine hanyar da za ku bi. An fara wannan rukunin biza a watan Satumba na 2019 kuma yana aiki na shekaru biyar daga ranar fitowar. Koyaya, ba za a ƙyale 'yan ƙasar Amurka su zauna a Indiya sama da kwanaki 180 yayin kowace ziyarar ba. Visa ce ta tafiya ta tsawon shekaru 5 kuma ba takardar zama ta shekaru biyar ba. Yin wuce gona da iri a Indiya yayin tafiya na iya haifar da tara mai yawa daga gwamnatin Indiya. Amma a zahiri, wannan visa ta ba wa 'yan Amurka damar shiga Indiya sau da yawa idan sun kasance nemi visa yawon shakatawa na Indiya tsawon shekaru biyar.

Takaddun da ake Buƙatar Don Aiwatar Don Visa Online Visa Online:

Za a buƙaci takaddun masu zuwa na shekaru biyar na Aikace-aikacen Visa Tourist Indiya.

  • Hoto: Hoton mai nema, girman fasfo mai launi tare da farin bango kasa da MB 3, dole ne ya kasance cikin tsarin fayil na PDF, PNG, ko JPG.
  • Kwafin Fasfo na Cancanta: Kwafin fasfo ɗin da aka bincika na shafin farko na fasfo. Kuma tabbatar da cewa yana aiki aƙalla watanni shida, kuma a tabbatar yana da aƙalla shafuka biyu marasa komai don biyan buƙatun shige da fice.
  • ID na Imel: ID ɗin imel mai aiki na mai nema
  • Kudin: Zare kudi ko katunan bashi don biyan kuɗin biza.

Latsa nan don koyo game Takaddun Bayanai e-Visa na Indiya.

Ayyukan da aka ba da izini a ƙarƙashin Visa na Balaguron Balaguro na Indiya na Shekaru 5 Ga Jama'ar Amurka

Ana ba da bizar yawon buɗe ido ta Indiya ga citizensan ƙasar Amurka ga waɗanda ke da niyyar tafiya Indiya don ɗaya ko fiye daga cikin dalilai masu zuwa:

  • Don nishaɗi ko yawon buɗe ido
  • Ziyartar dangi, dangi, ko abokai
  • Tafiya don halartar rayuwar sansani kamar - shirin yoga na ɗan gajeren lokaci

Kara karantawa game da E-Visa na yawon shakatawa na Indiya

Taj Mahal, Agra, Indiya

Manyan Wuraren Sha'awa Ga Jama'ar Amurka A Indiya

  1. Taj Mahal - Taj Mahal, alamar ƙauna da sadaukarwa mara misaltuwa, ba ta buƙatar gabatarwa. Agra, gida ga dimbin abubuwan tarihi na tarihi daga zamanin Mughal, yana cike da al'adun gargajiya da al'adu.
  2. Ladakh - Shahararren kyawunsa na ban mamaki da al'adunsa masu yawa, Ladakh, wanda ke cikin Jammu da Kashmir, yana jin daɗin yanayi mai daɗi, kuma an ƙawata shi da tsoffin gidajen ibada na Buddha.
  3. Sikkim - Yana zaune a gindin tsaunin Himalayas, Sikkim, ɗaya daga cikin ƙarami da ƙananan jama'a na Indiya, yana kewaye da tsaunuka masu ban sha'awa kuma yana nuna haɗuwa da al'adun Buddha da na Tibet.
  4. Kerala - Kyakkyawan rairayin bakin teku masu, wuraren shakatawa na yanayi, da wuraren shakatawa na Ayurveda, Kerala makoma ce ta dole-ziyarci ga 'yan ƙasar Amurka, cikakke ga ma'aurata da hutun dangi.
  5. Andaman da tsibirin Nicobar - Wannan wurin yawon shakatawa yana burgewa tare da rairayin bakin teku masu ban sha'awa, abincin teku mai ban sha'awa, wasanni na ruwa, safaris na giwaye masu ban sha'awa, da ƙwarewar tafiya ta teku.
  6. Ganyen shayi a Darjeeling - Mashahuri a duk duniya saboda shayin sa da layin dogo na Darjeeling Himalayan, Gidan Farin Ciki na Farin Ciki ya fito a matsayin wani mashahurin wurin shakatawa, yana ba da dandanon da ba za a manta da shi ba da kamshin shayin Darjeeling na sihiri.
  7. Garuruwa da Fadaje na Jaipur - Jaipur, sananne don abubuwan tarihinta, yana alfahari da yawa manyan gidaje da garu, ciki har da Fadar Birni, Jantar Mantar observatory, Ajmer da Jaigarh garu-wani wurin tarihi na UNESCO-tare da sanannen Haikali na Laxmi Narayan.
  8. Cibiyar Ruhaniya Rishikesh - Nestled a gindin tsaunin Himalayas, Rishikesh yana ba da wuri mai kyau don kwarewa ta ruhaniya tare da yawancin ashrams da temples. An kuma san birnin da sansanonin yoga, musamman mashahuri a tsakanin Amurkawa. Maharishi Mahesh Yogi Ashram yana da ƙima mai mahimmanci na tarihi, kamar yadda Beatles suka ziyarta a cikin 1960s.
  9. Goa: Shahararriyar rairayin bakin teku masu kyau, salon rayuwa mai cike da rudani, rawar hippie, da kuma bukukuwa masu ban sha'awa, Goa yana cikin manyan wuraren hutu a Indiya. Jama'ar Amurka suna yawan taruwa a duk shekara, musamman a yanayin sanyi mai dadi, yankin na zuwa da rai a lokacin bukukuwan Kirsimeti da na sabuwar shekara. Masu yawon bude ido na zamani na iya bincika Goa a lokacin rani don ƙarin hutu na tattalin arziki da lumana, kamar yadda rairayin bakin teku, kasuwannin ƙulle, da sauran abubuwan jan hankali ba su da cunkoso.